|
|
|
|
|
|
|
|
|
Liên kết website
Bộ Y tế & các đơn vị Tỉnh Thừa Thiên Huế TTYT Huyện/Thị xã/Thành Phố Các trang báo điện tử về Y tế Các Tổ chức Quốc tế Các đơn vị trực thuộc Sở Y tế
|
Khám sàng lọc bệnh về mắt cho người cao tuổi xã Quảng An năm 2024 Lượt xem 3768![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 21/05/2024
Thực hiện Công văn số 368/KH-BVMH ngày 21/3/2024 của Bệnh viện Mắt Huế về việc khám phát hiện bệnh Mắt năm 2024. Ngày 17/5/2024, Trạm Y tế xã Quảng An đã phối hợp tổ chức khám phát hiện các bệnh về mắt cho người cao tuổi trên địa bàn.
Triển khai hoạt động hưởng ứng “Cuộc vận động mắt sáng cho người cao tuổi” của Ban thường trực TW người cao tuổi Việt Nam và Chương trình mắt sáng cho người cao tuổi theo Công văn số 1874/UBND ngày 28/2/2024, chỉ đạo của Sở Y tế tỉnh Thừa Thiên Huế theo Công văn số 632/SYT-NVY ngày 29/02/2024. Bệnh viện Mắt Huế đã xây dựng kế hoạch triển khai khám phát hiện bệnh Mắt cho người cao tuổi tại cộng đồng với mục tiêu khám phát hiện, điều trị các bệnh về Mắt thông thường, đồng thời tư vấn nâng cao kiến thức phòng các bệnh về Mắt cho người cao tuổi. Ngày 17/5/2024, Trạm Y tế xã Quảng An cùng Hội người cao tuổi địa phương đã phối hợp Bệnh viện Mắt Huế tổ chức khám bệnh về Mắt cho người cao tuổi trên địa bàn.
Trải qua một ngày làm việc tích cực, đoàn đã khám sàng lọc cho 161 người, trong đó phát hiện 124 có bệnh về Mắt, trong đó 124 ca bệnh đục thủy tinh thể, 37 ca có chỉ định đăng ký phẫu thuật.
Với hoạt động ý nghĩa này, đoàn khám đã góp phần thiết thực, chung sức cùng cộng đồng trong công tác chăm sóc sức khỏe cho Người cao tuổi, giúp người dân biết cách phòng và chữa trị kịp thời các bệnh về Mắt, có được đôi mắt sáng và khỏe giảm thiểu tình trạng mù lòa ở người cao tuổi.
Một số hình ảnh:
![](https://bvqdien.thuathienhue.gov.vn/UploadFiles/TinTuc/1(75).jpg)
![](https://bvqdien.thuathienhue.gov.vn/UploadFiles/TinTuc/2(76).jpg)
Cẩm Vân - TTYT Quảng Điền Trần Thị Cẩm Vân Các tin khác
|
| |
|
|
|
|
| Thống kê truy cập Tổng truy cập 45.283.498 Lượt truy cập hiện tại 2.685
|
|