Hội nghị có sự tham gia của trưởng, phó các khoa, phòng, trạm y tế và các tổ trưởng các tổ cấp cứu, phản ứng nhanh, tập thể và cá nhân được khen thưởng của TTYT.
Hội nghị được nghe BSCKII Lê Đức Quý – PGĐ TTYT A Lưới báo cáo công tác Y tế 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024; BSCKI Dương Minh Trí - PGĐ TTYT A Lưới báo cáo tổng kết công tác phòng chống lụt bão năm 2023, kế hoạch phòng chống thảm họa thiên tai, phòng cháy chữa cháy năm 2024.
![](https://bvaluoi.thuathienhue.gov.vn/UploadFiles/TinTuc/2(122).jpg)
![](https://bvaluoi.thuathienhue.gov.vn/UploadFiles/TinTuc/1(127).jpg)
BSCKII Lê Đức Quý – PGĐ TTYT A Lưới báo cáo công tác Y tế 6 tháng đầu năm 2024
![](https://bvaluoi.thuathienhue.gov.vn/UploadFiles/TinTuc/4(92).jpg)
BSCKI Dương Minh Trí - PGĐ TTYT A Lưới báo cáo tổng kết công tác phòng chống lụt bão năm 2023
Hội nghị cũng đã thảo luận một số nội dung, đề xuất một số giải pháp nhằm triển khai tốt kế hoạch hoạt động của đơn vị trong 6 tháng cuối năm 2024.
BSCKII Hồ Bách Thắng – Giám đốc TTYT nhấn mạnh một số nội dung cần chú trọng để phát triển đơn vị trong thời gian tới, cụ thể: Cần nâng cao chất lượng khám chữa bệnh, công tác khám chữa bệnh Bảo hiểm Y tế; Nhanh chóng hoàn thành hồ sơ 15 xã chuẩn gửi Sở Y tế trong tháng 8/2024; Luôn chú trọng công tác phòng chống dịch bệnh đặc biệt dịch sốt xuất huyết và dịch bệnh mới nổi khác.
![](https://bvaluoi.thuathienhue.gov.vn/UploadFiles/TinTuc/8(39).jpg)
BSCKII Hồ Bách Thắng – Giám đốc TTYT chỉ đạo tại hội nghị
Cuối cùng tại Hội nghị đã khen thưởng các tập thể và cá nhân đạt thành tích xuất sắc trong 6 tháng đầu năm 2024.
![](https://bvaluoi.thuathienhue.gov.vn/UploadFiles/TinTuc/5(67).jpg)
![](https://bvaluoi.thuathienhue.gov.vn/UploadFiles/TinTuc/6(54).jpg)