"TĂNG CƯỜNG KHỐI ĐẠI ĐOÀN KẾT TOÀN DÂN TỘC, XÂY DỰNG ĐẢNG VÀ HỆ THỐNG CHÍNH TRỊ TRONG SẠCH, VỮNG MẠNH THEO TƯ TƯỞNG, ĐẠO ĐỨC, PHONG CÁCH HỒ CHÍ MINH"
Tìm kiếm
 
Trưng cầu ý kiến
Bạn đánh giá website này như thế nào?


Danh mục
De mục
thong tin can biet
Thống kê truy cập
Tổng truy cập 10.774.743
Lượt truy cập hiện tại 7.266
Công văn số 421/SYT-NVD về việc thu hồi Chứng chỉ hành nghề dược
Ngày cập nhật 28/02/2020

Kính gửi:  

     - Các đơn vị trực thuộc Sở;

     - Các cơ sở kinh doanh Dược trên địa bàn;

     - Các Dược sĩ đã được Sở Y tế tỉnh Thừa Thiên Huế cấp CCHND.

                         

          Căn cứ Khoản 9, Điều 28, Luật Dược 105/2016/QH13 ngày 06/4/2016 quy định về các trường hợp thu hồi Chứng chỉ hành nghề dược (CCHND):

Người hành nghề dược không có giấy xác nhận hoàn thành chương trình đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về dược trong thời hạn 03 năm kể từ ngày được cấp Chứng chỉ hành nghề dược hoặc kể từ ngày có giấy xác nhận hoàn thành chương trình đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về dược gần nhất”.

Sở Y tế có ý kiến như sau:

          Đề nghị các Dược sĩ đã được Sở Y tế tỉnh Thừa Thiên Huế cấp CCHND (Dược sĩ) phải có Giấy xác nhận hoàn thành chương trình đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về dược trong thời hạn 03 năm kể từ ngày được cấp CCHND hoặc kể từ ngày có giấy xác nhận hoàn thành chương trình đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về dược gần nhất và nộp về Sở Y tế Thừa Thiên Huế. Đối với trường hợp CCHND được cấp trước ngày Luật Dược có hiệu lực (01/01/2017) thì thời gian bắt đầu tính cập nhật kiến thức chuyên môn về dược từ ngày 01/01/2017.

Đến nay, vẫn còn nhiều Dược sĩ chưa nộp Giấy xác nhận hoàn thành chương trình đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về dược về Sở Y tế (Theo danh sách đính kèm). Nếu các Dược sĩ không tiến hành cập nhật kiến thức chuyên môn thì CCHND sẽ bị thu hồi, sau đó tiếp tục thu hồi Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh dượcGiấy chứng nhận thực hành tốt của cơ sở mà Dược sĩ chịu trách nhiệm chuyên môn về dược (nếu có).

          Vậy Sở Y tế thông báo để các thủ trưởng các đơn vị trực thuộc Sở, cơ sở kinh doanh Dược, các Dược sĩ đã được Sở Y tế tỉnh Thừa Thiên Huế cấp CCHND biết và nghiêm túc thực hiện./. 

Tập tin đính kèm:
Ngô Thị Thanh Xuân - NVD
Các tin khác
Xem tin theo ngày  
Liên kết website
Gia đìnhKênh truyền hình sức khỏePhản ánh một cửaSức khỏe đời sốngTạp chí dượcTạp chí y dượcY học thực hành