"TĂNG CƯỜNG KHỐI ĐẠI ĐOÀN KẾT TOÀN DÂN TỘC, XÂY DỰNG ĐẢNG VÀ HỆ THỐNG CHÍNH TRỊ TRONG SẠCH, VỮNG MẠNH THEO TƯ TƯỞNG, ĐẠO ĐỨC, PHONG CÁCH HỒ CHÍ MINH"
Tìm kiếm
 
Trưng cầu ý kiến
Bạn đánh giá website này như thế nào?


Danh mục
De mục
thong tin can biet
Thống kê truy cập
Tổng truy cập 10.704.001
Lượt truy cập hiện tại 5.588
Thông báo: Về việc thu hồi Chứng chỉ hành nghề dược
Ngày cập nhật 15/01/2020

Kính gửi:  

               - Các đơn vị trực thuộc Sở;

               - Các cơ sở kinh doanh Dược trên địa bàn.

 

          Căn cứ Khoản 9, Điều 28, Luật Dược 105/2016/QH13 ngày 06/4/2016 quy định về các trường hợp thu hồi Chứng chỉ hành nghề dược (CCHND):

         “Người hành nghề dược không có giấy xác nhận hoàn thành chương trình đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về dược trong thời hạn 03 năm kể từ ngày được cấp Chứng chỉ hành nghề dược hoặc kể từ ngày có giấy xác nhận hoàn thành chương trình đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về dược gần nhất”.

          Sở Y tế có ý kiến như sau:

          Đề nghị các đối tượng đã được Sở Y tế tỉnh Thừa Thiên Huế cấp CCHND (đối tượng) phải có giấy xác nhận hoàn thành chương trình đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về dược trong thời hạn 03 năm kể từ ngày được cấp CCHND hoặc kể từ ngày có giấy xác nhận hoàn thành chương trình đào tạo, cập nhật kiến thức chuyên môn về dược gần nhất. Đối với trường hợp CCHND được cấp trước ngày Luật Dược có hiệu lực (01/01/2017) thì thời gian bắt đầu tính cập nhật kiến thức chuyên môn về dược từ ngày 01/01/2017.

Nếu sau thời gian quy định trên, các đối tượng không tiến hành cập nhật kiến thức chuyên môn thì chứng chỉ hành nghề sẽ bị thu hồi.

(Chi tiết xin vui lòng xem ở phụ lục đính kèm)./.

 

Tập tin đính kèm:
Huỳnh Đăng Khoa - Phòng NVD
Các tin khác
Xem tin theo ngày  
Liên kết website
Gia đìnhKênh truyền hình sức khỏePhản ánh một cửaSức khỏe đời sốngTạp chí dượcTạp chí y dượcY học thực hành