Tin tức - sự kiện
Ngày 07/8/2024, tại trường Đại học Y Dược Huế, PGS.TS.BS Trần Kiêm Hảo - Giám đốc Sở Y tế cùng các Phó Giám đốc Sở Y tế, lãnh đạo và chuyên viên các phòng của Sở có buổi làm việc... |
Chiều ngày 1/8/2024, Bệnh viện Tâm thần Huế tổ chức Seminar Báo cáo kết quả thực tập cho học viên Thạc sĩ ngành Hoạt động trị liệu đến từ Đại học La Trobe, chuyên đề Hoạt động trị liệu trong điều trị tâm thần học.
|
Ngày 06 tháng 8 năm 2024, Trung tâm Y tế huyện Quảng Điền đã phối hợp với Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện tổ chức lớp tập huấn kỹ năng truyền thông về dự phòng lây nhiễm HIV cho 40 cán bộ phụ nữ huyện, xã/thị trấn.
|
Chiều ngày 02/8/2024, Trung tâm Y tế huyện Phong Điền tổ chức hội nghị sơ kết công tác công đoàn 6 tháng, phương hướng nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024; dự hội nghị có: BSCKII Nguyễn Đức Lợi – BT Đảng ủy, Giám đốc Trung tâm... |
Chiều ngày 01/8/2024, Đảng ủy Trung tâm Y tế huyện Phú Vang tổ chức Hội nghị sơ kết công tác Đảng 6 tháng đầu năm, phương hướng, nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024. Dự và chủ trì hội nghị Hội nghị có đồng chí Đặng... |
T2 05/08 | T3 06/08 | T4 07/08 | T5 08/08 | T6 09/08 | T7 10/08 | CN 11/08 |
Lãnh đạo | Nội dung | Địa điểm | Thành phần | Chuẩn bị |
Giám đốc Trần Kiêm Hảo | 09h30: Họp giao ban tham mưu | Phòng họp số 1 Sở Y tế | Mời các đ/c PGĐ; TP & PTP; Kế toán trưởng Sở Y tế; Cb thống kê. | |
10h30: Họp bàn công tác lưu trữ và thông qua dự toán kinh phí thực hiện | Phòng họp số 1 | Mời các đ/c PGĐ; Tp các Phòng của Sở; Kế toán trưởng; ThS Hoàng Thị Minh Châu; CN Phạm Huy Quốc; ThS Lê Thị Thùy An.
* Giám đốc Trung tâm lưu trữ tỉnh & cán bộ liên quan. | |
14h30: Lãnh đạo Sở kiểm tra và làm việc tại cơ sở (xe A Tuấn, xe Quốc xuất phát 13h30) | | * Mời các đ/c PGĐ; TP KHTC; TP TCCB; Kế toán trưởng; NVY; NVD và cán bộ liên quan;
* Cán bộ LĐ và chủ chốt của đơn vị. | |
Phó giám đốc Lê Viết Bắc | 07h00: Dự Tổng duyệt thực tập phương án chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ tại Kho xăng dầu Chân Mây thuộc Công ty Cổ phần xăng dầu dầu khí PVOIL Miền Trung tại tỉnh Thừa Thiên Huế (Xe Quốc xuất phát tại SYT lúc 5 giờ 30) | Thôn Phú Hải 1, xã Lộc Vĩnh, huyện Phú Lộc, tỉnh Thừa Thiên Huế (khu vực kho xăng dầu PVOIL Miền Trung) | -BsCKII Nguyễn Phúc Duy- P.NVY SYT | P. Nghiệp vụ Y |
Lãnh đạo | Nội dung | Địa điểm | Thành phần | Chuẩn bị |
Giám đốc Trần Kiêm Hảo | 14h00: Rà soát bố trí đất cho Trung tâm Y tế quận phía Nam khi tỉnh Thừa Thiên Huế lên thành phố trực thuộc Trung ương | Phòng họp số 01, Sở Y tế (Địa chỉ: Tầng 4 - Toà nhà 6 tầng, Trung tâm hành chính tập trung tỉnh Thừa Thiên Huế, đường Võ Nguyên Giáp, phường Xuân Phú, thành phố Huế). | Sở Y tế: Lãnh đạo Sở Y tế, Trưởng các Phòng chức năng Sở Y tế.
Ủy ban nhân dân Thành phố Huế.
Sở Xây dựng.
Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng và Phát triển đô thị tỉnh Thừa Thiên Huế. | Tài liệu: ![](/images/pdf.gif) |
Sáng: Làm việc tại cơ quan | | | |
Phó giám đốc Lê Viết Bắc | 07h00: Dự thực tập phương án chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ tại Kho xăng dầu Chân Mây thuộc Công ty Cổ phần xăng dầu dầu khí PVOIL Miền Trung tại tỉnh Thừa Thiên Huế (Xe Quốc xuất phát tại SYT lúc 5 giờ 30) | Thôn Phú Hải 1, xã Lộc Vĩnh, huyện Phú Lộc, tỉnh Thừa Thiên Huế (khu vực kho xăng dầu PVOIL Miền Trung) | -BsCKII Nguyễn Phúc Duy, P.NVY-SYT | P. Nghiệp vụ YTài liệu: ![](/images/pdf.gif) |
Phó giám đốc Hoàng Trọng Quý | 08h30: Tham dự và Làm việc với các đơn vị về các chỉ số bình quân tăng cao so với mức chi phí bình quân của cơ sở KCB cùng hạng, cùng tuyến, cùng chuyên khoa | Phòng họp tầng 2, trụ sở BHXH tỉnh, đường Hoàng Lanh, phường An Đông, thành phố Huế. | NVY | NVY(G):Tài liệu: ![](/images/pdf.gif) |
09h30: Dự Lễ tổng kết Hội thi trực tuyến tìm hiểu công tác CCHC năm 2024 (xe BV Phổi) | Văn phòng UBND tỉnh | | VP |
14h00: Hội nghị sơ kết hoạt động cấp cứu ngoại viện 6 tháng đầu năm và kế hoạch hoạt động 6 tháng cuối năm 2024 | Hội trường Sở Y tế, tầng 6, Khu Hành chính tập trung tỉnh | NVY | Tài liệu: ![](/images/pdf.gif) |
14h00: Tham dự Hội nghị hiệp đồng làm công tác chuẩn bị phục vụ kiểm tra công tác Phòng không nhân dân năm 2024 (xe A.Chi) | Phòng Hội trường trực tuyến Bộ CHQS tỉnh | NVY | NVY(G):Tài liệu: ![](/images/pdf.gif) |
Lãnh đạo | Nội dung | Địa điểm | Thành phần | Chuẩn bị |
Giám đốc Trần Kiêm Hảo | 09h00: Họp về hỗ trợ chuyên môn kỹ thuật của BV Trường ĐHYD Huế cho TTYT huyện Phú Lộc (xe A.Tuấn; xe Quốc) | Phòng Giao ban - Bệnh viện Trường Đại học Y Dược Huế | - SYT: K/M các PGĐ SYT, Trưởng các phòng CN SYT và chuyên viên liên quan.
- BV Trường ĐHYD Huế: K/M BGĐ BV, Trưởng các khoa/ Bộ môn liên quan lĩnh vực hỗ trợ.
- TTYT Phú Lộc: BGĐ, các khoa phòng liên quan. | TTYT huyện Phú Lộc + P.NVYTài liệu: ![](/images/pdf.gif) |
16h00: Tham dự họp Ban tổ chức Hội nghị Ung thư | Phòng Giao ban tham mưu, Bệnh viện Trung ương Huế | | Tài liệu: ![](/images/pdf.gif) |
Phó giám đốc Lê Viết Bắc | 07h30: Kiểm tra về công tác đấu thầu mua thuốc, các quy chế chuyên môn dược và việc triển khai thực hiện chiến lược Quốc gia về phòng chống kháng thuốc tại các đơn vị y tế công lập (xe CCDS) | Trung tâm Y tế thị xã Hương Thủy | Theo quyết định 501/QĐ-SYT ngày 03/6/2024 của Giám đốc Sở Y tế | NVD |
08h00: Tham gia thẩm định Điều chỉnh quy hoạch sử dụng đất đến năm 2030, tầm nhìn đến năm 2050 thành phố Huế, tỉnh Thừa Thiên Huế(xe Quốc) | Phòng họp 02 (tầng 2, nhà B) Sở Tài nguyên và Môi trường, số 115 Nguyễn Huệ, thành phố Huế. | | KHTC(G)Tài liệu: ![](/images/pdf.gif) |
10h00: Tham gia thẩm định Điều chỉnh quy hoạch sử dụng đất đến năm 2030, tầm nhìn đến năm 2050 thành phố Huế, tỉnh Thừa Thiên Huế(xe Quốc) | Phòng họp 02 (tầng 2, nhà B) Sở Tài nguyên và Môi trường, số 115 Nguyễn Huệ, thành phố Huế. | | KHTC(G)Tài liệu: ![](/images/pdf.gif) |
14h00: Họp trực tuyến với Bộ Công an về Đề án 06 (xe A.Chi) | Hội trường trực tuyến Công an tỉnh (tầng 2), 27 Trần Cao Vân - Tp Huế | | VP, NVY |
Phó giám đốc Hoàng Trọng Quý | 08h00: Tập huấn nội dung về chăm sóc phát triển trẻ toàn diện trong 5 năm đầu đời (Khai mạc lúc 8 giờ) (xe Quốc) | TTKSBT | | TTKSBT |
08h30: Tham dự và Làm việc với các đơn vị về các chỉ số bình quân tăng cao so với mức chi phí bình quân của cơ sở KCB cùng hạng, cùng tuyến, cùng chuyên khoa (PGĐ Hoàng Trọng Quý ủy quyền Phòng NVY tham dự) | Phòng họp tầng 2, trụ sở BHXH tỉnh, đường Hoàng Lanh, phường An Đông, thành phố Huế. | NVY | NVY(G):Tài liệu: ![](/images/pdf.gif) |
Lãnh đạo | Nội dung | Địa điểm | Thành phần | Chuẩn bị |
Giám đốc Trần Kiêm Hảo | 07h30: Tham dự Đại hội Đại biểu Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh Thừa Thiên Huế lần thứ X, nhiệm kỳ 2024-2029 | Trung tâm Văn hoá - Điện ảnh tỉnh Thừa Thiên Huế | | Tài liệu: ![](/images/pdf.gif) |
10h30: Họp bàn về công tác nâng cao năng lực TTYT huyện Phú Lộc | Phòng họp số 1 | Mời các đ/c PGĐ Sở; Tp & PTP; Kế toán trưởng Sở | |
14h00: Tham dự họp Hội đồng KHCN chuyên ngành tư vấn và xác định yêu cầu của nhiệm vụ KHCN năm 2024 (đợt 1) lĩnh vực khoa học xã hội và khoa học y dược | Văn phòng UBND tỉnh | | Tài liệu: ![](/images/pdf.gif) |
14h00: Làm việc cùng Trường Đại học Y tế công cộng - Bộ Y tế về việc thực hiện phối hợp triển khai thực hiện hoạt động năm 2024 của dự án “Chăm sóc sức khỏe, PHCN đối với người khuyết tật, nạn nhân chất độc hóa học/dioxin và người cao tuổi dựa vào cộng đồng giai đoạn 2024-2028” | Phòng họp số 1 - Sở Y tế | Mời các Phó giám đốc Sở; Trưởng các phòng chức năng Sở Y tế | Bệnh viện Phục hồi chức năng chuẩn bị nội dung |
Phó giám đốc Lê Viết Bắc | 08h00: Tham dự Hội nghị toàn quốc sơ kết công tác 6 tháng đầu năm và phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Ban Chỉ đạo 389 quốc gia(PGĐ Lê Viết Bắc ủy quyền Lãnh đạo Phòng Thanh tra tham dự) | Văn phòng UBND tỉnh | | Thanh traTài liệu: ![](/images/pdf.gif) |
Cả ngày: Tham dự Lớp tập huấn chuyên môn nghiệp vụ theo chuẩn Giám định viên (Khai mạc vào lúc 08 giờ 00) (xe A.Chi) | Phòng Skill labs- Tầng 2 Trung tâm Đào tạo và Chỉ đạo tuyến, Bệnh viện Trung ương Huế. | | Tài liệu: ![](/images/pdf.gif) |
Phó giám đốc Hoàng Trọng Quý | 08h00: Tập huấn nội dung về chăm sóc phát triển trẻ toàn diện trong 5 năm đầu đời (Khai mạc lúc 8 giờ) (xe Quốc) | TTKSBT | | TTKSBT |
08h00: Đánh giá cơ sở cấp phát thuốc Methadone thị xã Hương Trà (xe Quốc) | TTYT thị xã Hương Trà | Theo Quyết định. | TTYT thị xã Hương Trà |
14h30: Kiểm tra theo Quyết định 691/QĐ-SYT ngày 05/8/2024 (xe Quốc) | Thành phố Huế | Theo Quyết định 691/QĐ-SYT ngày 05/8/2024 | |
Lãnh đạo | Nội dung | Địa điểm | Thành phần | Chuẩn bị |
Giám đốc Trần Kiêm Hảo | 08h00: Tham dự Lớp tập huấn chuyên môn nghiệp vụ theo chuẩn Giám định viên | Phòng Skill labs- Tầng 2 Trung tâm Đào tạo và Chỉ đạo tuyến, Bệnh viện Trung ương Huế. | | Tài liệu: ![](/images/pdf.gif) |
Cả ngày: Tham dự Hội thảo chia kinh nghiệm triển khai hồ sơ bệnh án điện tử và thanh toán không dùng tiền mặt ở các cơ sở khám, chữa bệnh | Khách sạn Mường Thanh, Lô CC17, đường Hùng Vương, phường Gia Cẩm, thành phố Việt Trì, tỉnh Phú Thọ | VP, Các đơn vị KCB | VP(G):Tài liệu: ![](/images/pdf.gif) |
Phó giám đốc Hoàng Trọng Quý | 08h00: Tham dự Hội nghị giao ban chuyên khoa quý II/2024 (xe Quốc) | Hội trường Bệnh viện Phổi tỉnh Thừa Thiên Huế. | NVY | NVY(G):Tài liệu: ![](/images/pdf.gif) |
08h30: Kiểm tra theo Quyết định 691/QĐ-SYT ngày 05/8/2024.(xe Quốc) | Thành phố Huế | Theo Quyết định 691/QĐ-SYT ngày 05/8/2024 | |
08h30: Tham dự họp Ban Tổ chức Giải vô địch Đá cầu châu Á và vô địch Đá cầu trẻ châu Á lần thứ II năm 2024 | Văn phòng Sở Văn hóa và Thể thao, số 8 Lý Thường Kiệt – TP Huế | NVY | Tài liệu: ![](/images/pdf.gif) |
14h00: Tham dự Hội nghị Tổng kết năm học 2023 - 2024 và triển khai nhiệm vụ năm học 2024 - 2025 (PGĐ Hoàng Trọng Quý ủy quyền Phòng NVY tham dự) | Hội trường Khu nghỉ dưỡng Lăng Cô (493 Lạc Long Quân, thị trấn Lăng Cô, huyện Phú Lộc, tỉnh Thừa Thiên Huế). | | Tài liệu: ![](/images/pdf.gif) |
14h00: Sơ kết công tác phòng chống dịch, tiêm chủng mở rộng 07 tháng đầu năm 2024 và triển khai một số nhiệm vụ trọng tâm thời gian đến | Hội trường Sở Y tế (Tầng 6) | Đại diện lãnh đạo các phòng NVY, KHTC và cán bộ liên quan; CDC (lãnh đạo, phòng KHTH, khoa PC BTN, khoa XN); Trung tâm Y tế các huyện/thị xã/tp (đại diện lãnh đạo, phòng KHNV, khoa KSBT&HIV, Cán bộ phụ trách chương trình PCD, cán bộ phụ trách chương trình TCMR) | CDC |
Lãnh đạo | Nội dung | Địa điểm | Thành phần | Chuẩn bị |
Giám đốc Trần Kiêm Hảo | Cả ngày: Tham dự Hội thảo chia kinh nghiệm triển khai hồ sơ bệnh án điện tử và thanh toán không dùng tiền mặt ở các cơ sở khám, chữa bệnh | Khách sạn Mường Thanh, Lô CC17, đường Hùng Vương, phường Gia Cẩm, thành phố Việt Trì, tỉnh Phú Thọ | VP, KHTC, Các đơn vị KCB | VP(G):Tài liệu: ![](/images/pdf.gif) |
Cả ngày: Tham dự Hội thảo chuyên gia "Dinh dưỡng vì tương lai trẻ em Việt Nam: Chẩn đoán và can thiệp kịp thời tình trạng suy dinh dưỡng" | Khách sạn InterContinental Hanoi Landmark 72, Toà nhà Keangnam Hanoi Landmark, Quận Cầu Giấy, Hà Nội | | Tài liệu: ![](/images/pdf.gif) |
Lãnh đạo | Nội dung | Địa điểm | Thành phần | Chuẩn bị |
| | | | |
Tin tức - Sự kiện >> Tin từ các đơn vị Ngày 07/8/2024, tại trường Đại học Y Dược Huế, PGS.TS.BS Trần Kiêm Hảo - Giám đốc Sở Y tế cùng các Phó Giám đốc Sở Y tế, lãnh đạo và chuyên viên các phòng của Sở có buổi làm việc với PGS.TS. Nguyễn Khoa Hùng - Giám đốc bệnh viện cùng Trưởng các khoa/bộ môn/phòng của Bệnh viện trường Đại học Y Dược Huế về hỗ trợ đào tạo chuyên môn, chuyển giao kỹ thuật cho TTYT huyện Phú Lộc.
|
| Chiều ngày 1/8/2024, Bệnh viện Tâm thần Huế tổ chức Seminar Báo cáo kết quả thực tập cho học viên Thạc sĩ ngành Hoạt động trị liệu đến từ Đại học La Trobe, chuyên đề Hoạt động trị liệu trong điều trị tâm thần học.
|
| Ngày 06 tháng 8 năm 2024, Trung tâm Y tế huyện Quảng Điền đã phối hợp với Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện tổ chức lớp tập huấn kỹ năng truyền thông về dự phòng lây nhiễm HIV cho 40 cán bộ phụ nữ huyện, xã/thị trấn.
|
| Chiều ngày 02/8/2024, Trung tâm Y tế huyện Phong Điền tổ chức hội nghị sơ kết công tác công đoàn 6 tháng, phương hướng nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024; dự hội nghị có: BSCKII Nguyễn Đức Lợi – BT Đảng ủy, Giám đốc Trung tâm Y tế; BSCKI Hoàng Đăng Đức – Phó giám đốc, Chủ tịch công đoàn cơ sở Trung tâm Y tế; Các đồng chí trong BCH công đoàn cơ sở; Tổ trưởng các tổ công đoàn. |
| Chiều ngày 01/8/2024, Đảng ủy Trung tâm Y tế huyện Phú Vang tổ chức Hội nghị sơ kết công tác Đảng 6 tháng đầu năm, phương hướng, nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024. Dự và chủ trì hội nghị Hội nghị có đồng chí Đặng Văn Tuấn, Phó bí thư phụ trách Đảng uỷ; đồng chí Nguyễn Minh Hùng, UVTV Đảng ủy, Giám đốc TTYT; các đồng chí trong Ban chấp hành Đảng uỷ, Bí thư các chi bộ trực thuộc và các đồng chí là đảng viên trong toàn Đảng bộ.
|
| Sáng ngày 02/8/2024; Các chuyên quốc tế đến từ Đại học Queensland, Úc; Trung tâm chăm sóc sức khoẻ ban đầu Ethiopia và một số Trường Đại học của Ethiopia đến thăm và làm việc về mô hình Phòng khám Y học gia đình tại Thị xã Hương Thuỷ, tỉnh Thừa Thiên Huế. Tham dự cùng đoàn có đại diện Trung tâm Y học gia đình - Trường đại học Y – Dược Huế; Về phía Trung tâm Y tế và Trạm Y tế có Bs CKI Dương Thị Thu Hằng – PGĐ TTYT, Bs Trần Đức Tuấn – PGĐ TTYT, Bs CKI Nguyễn Thị Lành – Trưởng TYT phường Thuỷ Phương cùng các cán bộ y tế đang công tác tại đơn vị.
|
| Sáng ngày 02/08/2024, Trung tâm Y tế A Lưới đã tổ chức Hội nghị Sơ kết công tác Y tế 6 tháng đầu năm và phát triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024; Hội nghị đã đánh giá những thành tích đạt được, chỉ ra những hạn chế cần giải quyết và đề ra những nhiệm vụ trọng tâm trong thời gian tới. Đặc biệt, Hội nghị cũng dành thời gian để đánh giá hoạt động phòng chống bão năm 2023 và xây dựng phương pháp định hướng cho năm 2024. |
| Sáng ngày 02-08-2024, Sở Y tế tổ chức họp về triển khai công tác phòng, chống dịch bệnh trên địa bàn thành phố Huế. Tham dự và chủ trì cuộc họp có BS.CKII Hoàng Trọng Quý - Phó Giám đốc Sở Y tế cùng tham dự có đại diện phòng Nghiệp vụ Y Sở Y tế; đại diện lãnh đạo Trung tâm Kiểm soát bệnh tật, Trung tâm Y tế thành phố Huế và các thành phần liên quan.
|
| Thực hiện Kế hoạch hoạt động Bệnh viện đã xây dựng từ đầu năm. Ngày 02/8/2024, Bệnh viện Tâm thần Huế đã tổ chức Hội nghị Sơ kết hoạt động Bệnh viện 6 tháng đầu năm 2024 và triển khai các phương hướng hoạt động những tiếp theo trong năm 2024. Tham dự và chỉ đạo Hội nghị có ThS BS Hồ Dũng – Giám đốc Bệnh viện, BSCKI Nguyễn Ngọc Thượt – Phó giám đốc, Chủ tịch Công đoàn Bệnh viện, cùng các trưởng, phó khoa phòng và toàn thể viên chức, người lao động đang công tác tại Bệnh viện.
|
| Ngày 2/8 năm 2024, Chi cục Dân số tỉnh tổ chức giám sát hoạt động triển khai chiến dịch truyền thông lồng ghép cung cấp dịch vụ khám sức khỏe, sàng lọc một số bệnh thường gặp ở người cao tuổi năm 2024 tại xã A Ngo và xã Trung Sơn thuộc huyện A Lưới. Tham gia đoàn kiểm tra, giám sát hỗ trợ có ThS.BS CKII Phan Đăng Tâm – Chi cục trưởng Chi cục Dân số tỉnh làm Trưởng đoàn cùng các Phòng chuyên môn thuộc Chi cục Dân số tỉnh. |
| Các tin khác | |
Tin tức - Sự kiện >> Tin từ các đơn vị Ngày 07/8/2024, tại trường Đại học Y Dược Huế, PGS.TS.BS Trần Kiêm Hảo - Giám đốc Sở Y tế cùng các Phó Giám đốc Sở Y tế, lãnh đạo và chuyên viên các phòng của Sở có buổi làm việc với PGS.TS. Nguyễn Khoa Hùng - Giám đốc bệnh viện cùng Trưởng các khoa/bộ môn/phòng của Bệnh viện trường Đại học Y Dược Huế về hỗ trợ đào tạo chuyên môn, chuyển giao kỹ thuật cho TTYT huyện Phú Lộc.
|
| Chiều ngày 1/8/2024, Bệnh viện Tâm thần Huế tổ chức Seminar Báo cáo kết quả thực tập cho học viên Thạc sĩ ngành Hoạt động trị liệu đến từ Đại học La Trobe, chuyên đề Hoạt động trị liệu trong điều trị tâm thần học.
|
| Ngày 06 tháng 8 năm 2024, Trung tâm Y tế huyện Quảng Điền đã phối hợp với Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện tổ chức lớp tập huấn kỹ năng truyền thông về dự phòng lây nhiễm HIV cho 40 cán bộ phụ nữ huyện, xã/thị trấn.
|
| Chiều ngày 02/8/2024, Trung tâm Y tế huyện Phong Điền tổ chức hội nghị sơ kết công tác công đoàn 6 tháng, phương hướng nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024; dự hội nghị có: BSCKII Nguyễn Đức Lợi – BT Đảng ủy, Giám đốc Trung tâm Y tế; BSCKI Hoàng Đăng Đức – Phó giám đốc, Chủ tịch công đoàn cơ sở Trung tâm Y tế; Các đồng chí trong BCH công đoàn cơ sở; Tổ trưởng các tổ công đoàn. |
| Chiều ngày 01/8/2024, Đảng ủy Trung tâm Y tế huyện Phú Vang tổ chức Hội nghị sơ kết công tác Đảng 6 tháng đầu năm, phương hướng, nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024. Dự và chủ trì hội nghị Hội nghị có đồng chí Đặng Văn Tuấn, Phó bí thư phụ trách Đảng uỷ; đồng chí Nguyễn Minh Hùng, UVTV Đảng ủy, Giám đốc TTYT; các đồng chí trong Ban chấp hành Đảng uỷ, Bí thư các chi bộ trực thuộc và các đồng chí là đảng viên trong toàn Đảng bộ.
|
| Sáng ngày 02/8/2024; Các chuyên quốc tế đến từ Đại học Queensland, Úc; Trung tâm chăm sóc sức khoẻ ban đầu Ethiopia và một số Trường Đại học của Ethiopia đến thăm và làm việc về mô hình Phòng khám Y học gia đình tại Thị xã Hương Thuỷ, tỉnh Thừa Thiên Huế. Tham dự cùng đoàn có đại diện Trung tâm Y học gia đình - Trường đại học Y – Dược Huế; Về phía Trung tâm Y tế và Trạm Y tế có Bs CKI Dương Thị Thu Hằng – PGĐ TTYT, Bs Trần Đức Tuấn – PGĐ TTYT, Bs CKI Nguyễn Thị Lành – Trưởng TYT phường Thuỷ Phương cùng các cán bộ y tế đang công tác tại đơn vị.
|
| Sáng ngày 02/08/2024, Trung tâm Y tế A Lưới đã tổ chức Hội nghị Sơ kết công tác Y tế 6 tháng đầu năm và phát triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024; Hội nghị đã đánh giá những thành tích đạt được, chỉ ra những hạn chế cần giải quyết và đề ra những nhiệm vụ trọng tâm trong thời gian tới. Đặc biệt, Hội nghị cũng dành thời gian để đánh giá hoạt động phòng chống bão năm 2023 và xây dựng phương pháp định hướng cho năm 2024. |
| Sáng ngày 02-08-2024, Sở Y tế tổ chức họp về triển khai công tác phòng, chống dịch bệnh trên địa bàn thành phố Huế. Tham dự và chủ trì cuộc họp có BS.CKII Hoàng Trọng Quý - Phó Giám đốc Sở Y tế cùng tham dự có đại diện phòng Nghiệp vụ Y Sở Y tế; đại diện lãnh đạo Trung tâm Kiểm soát bệnh tật, Trung tâm Y tế thành phố Huế và các thành phần liên quan.
|
| Thực hiện Kế hoạch hoạt động Bệnh viện đã xây dựng từ đầu năm. Ngày 02/8/2024, Bệnh viện Tâm thần Huế đã tổ chức Hội nghị Sơ kết hoạt động Bệnh viện 6 tháng đầu năm 2024 và triển khai các phương hướng hoạt động những tiếp theo trong năm 2024. Tham dự và chỉ đạo Hội nghị có ThS BS Hồ Dũng – Giám đốc Bệnh viện, BSCKI Nguyễn Ngọc Thượt – Phó giám đốc, Chủ tịch Công đoàn Bệnh viện, cùng các trưởng, phó khoa phòng và toàn thể viên chức, người lao động đang công tác tại Bệnh viện.
|
| Ngày 2/8 năm 2024, Chi cục Dân số tỉnh tổ chức giám sát hoạt động triển khai chiến dịch truyền thông lồng ghép cung cấp dịch vụ khám sức khỏe, sàng lọc một số bệnh thường gặp ở người cao tuổi năm 2024 tại xã A Ngo và xã Trung Sơn thuộc huyện A Lưới. Tham gia đoàn kiểm tra, giám sát hỗ trợ có ThS.BS CKII Phan Đăng Tâm – Chi cục trưởng Chi cục Dân số tỉnh làm Trưởng đoàn cùng các Phòng chuyên môn thuộc Chi cục Dân số tỉnh. |
| Các tin khác | |
![](/UploadFiles/TuyChonLk/chuyen-trang(1)(1).png)
Tin tức - Sự kiện >> Tin từ các đơn vị Ngày 07/8/2024, tại trường Đại học Y Dược Huế, PGS.TS.BS Trần Kiêm Hảo - Giám đốc Sở Y tế cùng các Phó Giám đốc Sở Y tế, lãnh đạo và chuyên viên các phòng của Sở có buổi làm việc với PGS.TS. Nguyễn Khoa Hùng - Giám đốc bệnh viện cùng Trưởng các khoa/bộ môn/phòng của Bệnh viện trường Đại học Y Dược Huế về hỗ trợ đào tạo chuyên môn, chuyển giao kỹ thuật cho TTYT huyện Phú Lộc.
|
| Chiều ngày 1/8/2024, Bệnh viện Tâm thần Huế tổ chức Seminar Báo cáo kết quả thực tập cho học viên Thạc sĩ ngành Hoạt động trị liệu đến từ Đại học La Trobe, chuyên đề Hoạt động trị liệu trong điều trị tâm thần học.
|
| Ngày 06 tháng 8 năm 2024, Trung tâm Y tế huyện Quảng Điền đã phối hợp với Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện tổ chức lớp tập huấn kỹ năng truyền thông về dự phòng lây nhiễm HIV cho 40 cán bộ phụ nữ huyện, xã/thị trấn.
|
| Chiều ngày 02/8/2024, Trung tâm Y tế huyện Phong Điền tổ chức hội nghị sơ kết công tác công đoàn 6 tháng, phương hướng nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024; dự hội nghị có: BSCKII Nguyễn Đức Lợi – BT Đảng ủy, Giám đốc Trung tâm Y tế; BSCKI Hoàng Đăng Đức – Phó giám đốc, Chủ tịch công đoàn cơ sở Trung tâm Y tế; Các đồng chí trong BCH công đoàn cơ sở; Tổ trưởng các tổ công đoàn. |
| Chiều ngày 01/8/2024, Đảng ủy Trung tâm Y tế huyện Phú Vang tổ chức Hội nghị sơ kết công tác Đảng 6 tháng đầu năm, phương hướng, nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024. Dự và chủ trì hội nghị Hội nghị có đồng chí Đặng Văn Tuấn, Phó bí thư phụ trách Đảng uỷ; đồng chí Nguyễn Minh Hùng, UVTV Đảng ủy, Giám đốc TTYT; các đồng chí trong Ban chấp hành Đảng uỷ, Bí thư các chi bộ trực thuộc và các đồng chí là đảng viên trong toàn Đảng bộ.
|
| Sáng ngày 02/8/2024; Các chuyên quốc tế đến từ Đại học Queensland, Úc; Trung tâm chăm sóc sức khoẻ ban đầu Ethiopia và một số Trường Đại học của Ethiopia đến thăm và làm việc về mô hình Phòng khám Y học gia đình tại Thị xã Hương Thuỷ, tỉnh Thừa Thiên Huế. Tham dự cùng đoàn có đại diện Trung tâm Y học gia đình - Trường đại học Y – Dược Huế; Về phía Trung tâm Y tế và Trạm Y tế có Bs CKI Dương Thị Thu Hằng – PGĐ TTYT, Bs Trần Đức Tuấn – PGĐ TTYT, Bs CKI Nguyễn Thị Lành – Trưởng TYT phường Thuỷ Phương cùng các cán bộ y tế đang công tác tại đơn vị.
|
| Sáng ngày 02/08/2024, Trung tâm Y tế A Lưới đã tổ chức Hội nghị Sơ kết công tác Y tế 6 tháng đầu năm và phát triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024; Hội nghị đã đánh giá những thành tích đạt được, chỉ ra những hạn chế cần giải quyết và đề ra những nhiệm vụ trọng tâm trong thời gian tới. Đặc biệt, Hội nghị cũng dành thời gian để đánh giá hoạt động phòng chống bão năm 2023 và xây dựng phương pháp định hướng cho năm 2024. |
| Sáng ngày 02-08-2024, Sở Y tế tổ chức họp về triển khai công tác phòng, chống dịch bệnh trên địa bàn thành phố Huế. Tham dự và chủ trì cuộc họp có BS.CKII Hoàng Trọng Quý - Phó Giám đốc Sở Y tế cùng tham dự có đại diện phòng Nghiệp vụ Y Sở Y tế; đại diện lãnh đạo Trung tâm Kiểm soát bệnh tật, Trung tâm Y tế thành phố Huế và các thành phần liên quan.
|
| Thực hiện Kế hoạch hoạt động Bệnh viện đã xây dựng từ đầu năm. Ngày 02/8/2024, Bệnh viện Tâm thần Huế đã tổ chức Hội nghị Sơ kết hoạt động Bệnh viện 6 tháng đầu năm 2024 và triển khai các phương hướng hoạt động những tiếp theo trong năm 2024. Tham dự và chỉ đạo Hội nghị có ThS BS Hồ Dũng – Giám đốc Bệnh viện, BSCKI Nguyễn Ngọc Thượt – Phó giám đốc, Chủ tịch Công đoàn Bệnh viện, cùng các trưởng, phó khoa phòng và toàn thể viên chức, người lao động đang công tác tại Bệnh viện.
|
| Ngày 2/8 năm 2024, Chi cục Dân số tỉnh tổ chức giám sát hoạt động triển khai chiến dịch truyền thông lồng ghép cung cấp dịch vụ khám sức khỏe, sàng lọc một số bệnh thường gặp ở người cao tuổi năm 2024 tại xã A Ngo và xã Trung Sơn thuộc huyện A Lưới. Tham gia đoàn kiểm tra, giám sát hỗ trợ có ThS.BS CKII Phan Đăng Tâm – Chi cục trưởng Chi cục Dân số tỉnh làm Trưởng đoàn cùng các Phòng chuyên môn thuộc Chi cục Dân số tỉnh. |
| Các tin khác | |
Liên kết website
Bộ Y tế & các đơn vị Tỉnh Thừa Thiên Huế TTYT Huyện/Thị xã/Thành Phố Các trang báo điện tử về Y tế Các Tổ chức Quốc tế Các đơn vị trực thuộc Sở Y tế
|